Thread Rating:
  • 5 Vote(s) - 2.2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความมั่นคงเป็นสัญลักษณ์ของการเรียนรู้ ตามที่ Mikhail Rybyev นักลงทุนมืออาชีพจาก Forex
ความมั่นคงเป็นสัญลักษณ์ของการเรียนรู้ ตามที่ Mikhail Rybyev นักลงทุนมืออาชีพจาก Forex ที่เริ่มต้นด้วยเงิน$100 000

ในการแข่งขันโอลิมปิกเดโมคัพสำหรับนักลงทุน จัดโดย บริษัทNordFX โบรกเกอร์ควบคู่ไปกับการแข่งขันโอลิมปิกที่ ริโอ เด จาเนโร ทีมยูเครนนำโดยการนำของ - M. Rybyev - กลายเป็นผู้ชนะเลิศเหรียญเงิน มีกำไร 850% แสดงให้เห็นว่าใน 10 วันเขายังติดหนึ่งในสิบอันดับนักลงทุนในการแข่งขันครั้งนี้
-          มิคาเอล เริ่มจาก ถ้าคุณไม่ลำบากใจ โปรดเล่าให้เราฟังเกี่ยวกับตัวคุณสั้นๆได้ไหม
-          ผมอายุ 33 ปี เกิดที่เมือง Alchevsk (ยูเครน) พ่อของผมทำงานโรงงานโลหะ แม่ของผมเป็นแม่ครัว น่าจะเหมือนครอบครัวทั่วๆไปในตอนนั้น ผมจบการศึกษาทางด้านเทคนิคและทำงานในโรงงานเหมือนพ่อของผม แต่ช่วงเวลาเหล่านั้นไม่ใช่ช่วงเวลาที่ดีที่สุดและผมเริ่มหาเงินผ่านอินเตอร์เน็ตนิดๆหน่อยๆ ผมเล่นโปกเกอร์ ซื้อขายบนForex ตอนนี้ผมทำธุรกิจเล็กๆของตัวเองและซื้อขายบนForex เป็นงานอดิเรก ผมหวังว่าในอนาคตมันจะกลายเป็นแหล่งที่มาของรายได้หลักของผม
-          คุณซื้อขายบน Forex มานานเท่าไหร่แล้ว? อะไรเป็นแรกผลักดันให้คุณลงทุนซื้อขาย: ความอยากรู้อยากเห็น ความตื่นเต้น ความปรารถนาที่จะมีเงินมากขึ้นหรือว่ามีอย่างอื่นอีกไหม
-          ผมทำการซื้อขายบน Forex มา 5 ปีแล้ว ในตอนแรกผมมีความอยากรู้อยากเห็น ผมไม่ตื่นเต้น จำเป็นต้องมีทุกอย่างที่ชัดเจน และต่อจากนั้นผมก็สนุกกับการได้เงินครั้งแรก ผมปรารถนาที่จะสร้างรายได้

-          คุณจบการศึกษาเฉพาะด้านเกี่ยวกับการซื่อขายมาไหม หรือลงเรียนคอร์สหรือไม่? หรือที่เขาเรียกกันว่าเรียนรู้ด้วยตัวเองความสามารถพิเศษเฉพาะตัวที่เป็นพรสวรรค์หรือเปล่า?
-          ในปัจจุบันมีข้อมูลมากมายในอินเตอร์เน็ต ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น การศึกษาไม่ใช่ปัญหา
-          คุณใช้เวลานานเท่าไหร่ที่ทำให้คุณรู้สึกว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านการซื้อขาย?
-          ลึกๆแล้วผมไม่เคยรู้สึกว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญ! ผมยังคงต้องเรียนรู้อีกมากมายและการได้รับเงินจำนวน$100 000 ทำให้คนพูดึงความเป็นมืออาชีพ

-          ตอนนี้เป็นคำถามที่หลายคนกำลังกังวล: ในความคิดของคุณ มันเป็นไปได้ไหมที่จะให้ครอบครัวซื้อขายแบบเฉพาะบน Forex ? หรือกลายเป็นเศรษฐี?
-          แน่นอน เป็นไปได้สิ แต่คนที่ประสบความสำเร็จอาจไม่มากมายนะ เหมือนกับหลายๆเคส ที่มีคนเปิดธุรกิจมากมายแต่มีเพียงบางส่วนเท่านั้นที่ประสบความสำเร็จจนกลายเป็นเศรษฐี พวกเราก็อยู่ในสถานการณ์เดียวกันบน Forex

-          แล้วญาติของคุณรู้สึกอย่างไรกับกิจกรรมของคุณ? พวกเขาสนับสนุนคุณหรือแนะนำคุณให้เลิกเสียเวลากับ Forex แล้วไปทำธุรกิจอย่างอื่น “อย่างจริงจัง”?
-          พวกเขาเคารพในสิ่งที่ผมทำ และไม่ได้ต่อต้าน หลักๆคือการให้เงินภรรยาของผมภายในเวลาที่กำหนด มิคาเอล ยิ้ม และเธอจะสนับสนุนคุณทุกเรื่อง

-          คุณเจอ “โอลิมปิก เดโมคัพ”ที่จัดขึ้นโดย NordFX ได้อย่างไร ทำไมคุณถึงตัดสินใจเข้าร่วมหารแข่งขัน?
-          ผมเข้าร่วมการแงขันปกติของNordFX ผมเคยได้ลำดับที่ 4 และหลังจากนั้นผมก็เข้าเว็บไซด์- และเจอประกาศเกี่ยวกับการแข่งขันโอลิมปิกที่นั่น และผมก็ตัดสินใจเข้าร่วมการแข่งขันทันที นอกจากนั้นผมยังอยู่ในกลุ่ม Skype  การซื้อขายหลายกลุ่ม ปมได้พูดถึงการแข่งขันให้เพื่อนๆฟังและทำให้ทุกคนเข้ามาร่วมแข่งขันด้วยกัน มันสนุกมากขึ้นเมื่อพวกเราแข่งขันด้วยกัน

-          กลายเป็นหนึ่งในผู้ชนะการแข่งขันของบัญชีสาธิต คุณได้รับเงินรางวัล 650 ดอลลาร์ คุณวางแผนจะใช้เงินจำนวนนี้ยังไง: คุณจะไปร้านอาหารกับเพื่อนๆหรือไปพักผ่อน หรือลงทุนเพิ่มใน Forex หรือนำเงินไปใช้จ่ายอื่นๆ?
-          วันสิ้นสุดการแข่งขันใกล้กับวันหยุดพักผ่อนของฉัน ดังนั้นเห็นได้ชัดเลยว่าจะเลือกทำอะไร ) ผมดีใจที่จะได้ยกระดับวันหยุดพักผ่อนของผม ซึ่งผมรู้สึกขอบคุณบริษัท NordFX เป็นอย่างมาก  และส่วนที่เหลือมีโรงแรมเล็กๆที่เจ้าของต้องการขายบน Forexด้วย ผมรู้สึกเซอร์ไพรส์กับความบังเอิญนี้มาก แต่พวกเรายังคงต้องคุยกันอีกหลายอย่าง

-          อีกคำถามหนึ่งที่สงสัยเกี่ยวกับการแข่งขัน: คุณมีคนให้คำแนะนำหรือซื้อขายด้วยตัวเอง?
-          ผมซื้อขายด้วยตัวเอง ผมใช้วิธีนี้ตลอด ส่วนใหญ่ผมใช้อธิบายในการซื้อขายที่เร็วขึ้น

-          ในความคิดของคุณ มันเป็นไปได้ไหมที่จะรวมวิธีพื้นฐานกับเทคนิคเฉพาะเข้าด้วยกันเมื่อทำการซื้อขาย? หรือว่าพวกเขาถือว่าเป็นสองวิธีพิเศษร่วมกัน?
-          เป็นไปได้แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคมีประโยชน์ในระยาวมากกว่า ตอนนี้ผมเลือกวิธีพื้นฐาน ไม่ยุ่งยาก แต่สามารถซื้อขายได้ตามปกติที่มีการหยุดการขาดทุนได้เร็วและทำกำไรได้มาก บางคนอาจจะบอกว่าเป็นการโยนเหรียญ แต่ผมการประสบความสำเร็จในการซื้อขายด้วยวิธีนี้ประมาณหนึ่งปีซึ่งเป็นผลค่อนข้างปกติ

-          ตอนนี้ไปที่คำถามหลักสำหรับนักลงทุน – ความแตกต่างระหว่างการซื้อขายในบัญชีสาธิตกับบัญชีจริง ตลอด 10 วันในการแข่งขัน เดโมคัพ คุณเพิ่มเงินลงทุนจาก 10.000 ดอลลาร์เป็น 95.000ซึ่งเป็นเกือบ 10 ครั้ง ! แล้วมันจะเกิดขึ้นกับบัญชีจริงได้อย่างไร?
-          บนบัญีจริงผมทำได้โดยเฉลี่ย 8-9%  ต่อเดือน  และบัญชีสาธิตตามความหมาย ถูกออกแบบให้สามารถให้รับกับความเสี่ยงได้และผมเสียงทั้งหมดก็เท่านั้น
-          ถ้า NordFX จัดการแข่งขันที่ไม่ใช่บนบัญชีสาธิตแต่เป็นบัญชีจริงคุณจะเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่งของความเสี่ยงนี้ไหม?
-          ผมคิดว่าผมรักที่จะเป็นส่วนหนึ่งในการแข่งขัน มันต้องน่าสนใจมากๆแน่นอน ผมจะอาจจะเลือกกลยุทธ์เชิงรุกมาก ผมรู้สึกเหมือนทุกคนจะซื้อขายอย่างระมัดระวังในบัญชีจริงและมันเป็นไปได้ที่จะชนะได้อย่างแม่นยำซึ่งเป็นผลมาจากการรุกที่มากเช่นกัน

-          สังเกตได้ว่าการใช้อินเตอร์เน็ตในสังคมการซื้อขาย คุณจะเห็นได้ว่าถูกแบ่งออกเป็นสองส่วน ส่วนแรกประกอบด้วยผู้ที่มีความพร้อมที่จะเปิดเผยความลับทั้งหมดให้กับเพื่อนร่วมงาน: พวกเขาโพสต์ในเว็บบอร์ดปรึกษาฟรี แบ่งปันกลยุทธ์และแนวทางปฏิบัติที่ดีอื่น ๆ และให้สัญญาณ ส่วนกลุ่มที่สองคือคนที่ไม่เคยบอกอะไรใครเลยและมีความลับ คุณอยู่ในกลุ่มไหน? และในความคิดของคุณ กลุ่มแรกหรือกลุ่มที่สองที่ขับเคลื่อนการลงทุน?
-          ผมคิดว่ามันเป็นจิตวิทยาของมนุษย์ทั่วไปในทำนองเดียวกันรวมทั้งในวงการอื่น ๆ – ทั้งวงการแพทย์และก่อสร้าง 'และในธุรกิจ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับลักษณะนิสัยของแต่ละคนสำหรับผม ผมอยู่ตรงกลาง ถ้ามีใครถาม- ผมก็พร้อมที่จะสนทนาและพูดคุยกัน พูดตรงๆผมชอบการติดต่อสื่อสารกับนักลงทุนท่านอื่น ๆ

-          และในที่สุดคำถามสุดท้าย: สิ่งที่เป็นวัตถุประสงค์ของคุณในการใช้ชีวิตธรรมดาและโดยเฉพาะอย่างยิ่งใน Forex?
-          สำหรับ Forex เป้าหมายหลักคือการสร้างรายได้อย่างต่อเนื่องแม้ว่าจะน้อยแต่ต่อเนื่อง และจนถึงขณะนี้ผมเชื่อว่าผมค่อนข้างประสบความสำเร็จทิศทางนี้ และเป้าหมายในชีวิตคือการมีชีวิตอยู่เป็นครอบครัวใหญ่ที่มีความแน่นแฟ้นและจะเดินทางไปทั่วทุกมุมโลก ทุกอย่างดูง่ายและธรรมดา)

#ฟอเร็กซ์ #ฟอเร็กซ์พยากรณ์ #ยูโรยูเอส #ทิศทางฟอเร็กซ์ #ไบนารีออฟชั่น #เล่นหุ้น #ไทยฟอเร็กซ์

http://th.nordfx.com/
https://www.facebook.com/mike.nord.16
https://www.facebook.com/groups/155740334867047/

[-]
Quick Reply
Type your reply to this message here.

Image Verification
Please enter the text contained within the image into the text box below it. This process is used to prevent automated spam bots.
Image Verification
(case insensitive)

Forum Jump: